Greetings from Turku- grafíklist frá Finnlandi 10/11-25/11 2018

S3ORptgQ

Laugardaginn 10.nóvember 2018 kl.17:00 opnar sýningin Greetings from Turku í Grafíksalnum, sýningarsal félagsins Íslensk Grafík í Hafnarhúsinu.Sýningin er samvinnuverkefni Turku Printmakers Association og félagsins Íslensk Grafík. Sumarið 2019 munu fulltrúar ÍG heimsækja Turku og halda sína sýningu í Gallerí Joella í Turku, Finnlandi.

Félag Turku Printmakers í Finlandi samanstendur að myndlistamönnum sem vinna myndlist sína með fjölbreyttum tæknilegum aðferðum grafíklistarinnar. Félagið var upphaflega stofnað árið 1933 til að koma grafíklistinni og listamönnum á framfæri bæði í Finnlandi og erlendis. Félagið hefur starfað sleitulaust frá fyrsta degi.

Fjölmargar sýningar félagsmanna hafa verið haldnar vítt og breitt um Finnland og vakið mikla athygli almennings á grafíklistinni. Fulltrúar Turku hafa einnig sýnt verk sín á sýningum erlendis, þær fyrstu voru haldnar í Moskvu og Ríga árið 1934. Undanfarin ár hafa Turku Printmakers heimsótt norræna kollega sína og grafíkfélög og með yfir 90 félagsmönnum hefur félagið sett merk sitt á síbreytilegt landslag samtímalistarflóru Finnlands.

Greetings from Turku er samsýning 11 grafíklistamanna sem vinna í mismundandi stíl og tækni í prentlistinni.

Listamennirnir eru: Marja Aapala, Jemena Höijer, Katri Ikävalko, Juha Joro, Petra Kallio, Heli Kurunsaari, Lotta Leka, Marita Mikkonen, Hanna Tammi, Tiina Vainio, Hanna Varis

 

Sýningin stendur yfir frá 10.nóvember – 25.nóvember 2018

Opið fimmtudaga til sunnudaga kl.14-17

Verið velkomin

 

Grafíksalurinn

Íslensk Grafík

Tryggvagötu 17, Hafnarhúsinu, hafnarmegin

101 Reykjavík

Welcome to the opening of the exhibition Greetings from Turku, Saturday 10. November from 17-19. The exhibition will be open from 10.november – 25.november 2018 Thursday to Sunday from 14-17.

The Turku Printmakers is a regional association whose members use graphic methods and

drawing for artistic expression. The Association of Turku Printmakers was founded in 1933, originally to improve the status and appreciation of graphic artists and to increase opportunities for exhibiting works both in Finland and abroad.

The Association has been active from the founding moments. Numerous exhibitions held around Finland have ensured that printmaking has indeed been brought to public attention.

It has also been the representative of its hometown with several exhibitions abroad, the first ones taking place already in1934 in Moscow and Riga. The last past years Turku Printmakers have visited their Nordic colleague organizations. Today, the Association has over 90 members and contributes graphic arts as a vivid part of ever-changing contemporary art field.

The exhibition Greeting from Turku is a collaboration of exchange exhibitions with Turku Printmakers Association and Íslenks Grafík.

In the summer of 2019 the Icelandic printmakers will visit Turku and have their own exhibition

In Gallery Joella, Turku Printmakers Assocciation’s own gallery in Finland.

Greetings from Turku showcases 11 artists from the association with different styles and techniques of contemporary printmaking.

The artists are: Marja Aapala, Jemena Höijer, Katri Ikävalko, Juha Joro, Petra Kallio, Heli Kurunsaari, Lotta Leka, Marita Mikkonen, Hanna Tammi, Tiina Vainio, Hanna Varis

The exhibition has been funded by:

Icelandic-Finnish Cultural Foundation & Arts Promotion Centre Finland

 

Turku Printmakers Association / Gallery Joella

Läntinen Rantakatu

21

20100 Turku, Finland

ttg@turun-taidegraafikot.fi

+358-2-232 9996

www.turun-taidegraafikot.fi

Facebook: www.facebook.com/GalleriaJoella

Instagram: @GalleriaJoella